Mường Khương No.1 High School Forum

Join the forum, it's quick and easy

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cách Post hình vào bài viết

2 posters

Go down

:02: Cách Post hình vào bài viết

Bài gửi  Admin Thu Apr 23, 2009 9:05 pm

1. Sau khi vào phần Bài viết mới (New topic) Các bạn sẽ thấy trên thanh công cụ biểu tượng khi chỉ vào có chữ Host an mage bên dưới (hình dưới), nhấn váo đó để lấy URL của ảnh cần chèn:
2. Nếu ảnh bạn cần chèn có trong máy tính của bạn thì chỉ việc ấn vào Browse, chọn file ảnh cần chèn, tjếp đó nhấn Open. Sau khi đã chọn ảnh, bạn click vào chữ Host it phía dưới.

3. Nếu hình bạn muốn chèn ở trên mạng, bạn cần copy URL của hình đó (nhấn chuột phải lên ảnh, chọn properties, ở đó sẽ có URL của hình, có dạng hppt://...) paste vào dòng bên dưới (có chữ URL), tiếp đó nhấn Host it.

4. Sau khi đã thực hiện các thao tác ở 2 cách trên, nó sẽ hiên ra 3 dòng với chữ copy bên cạnh, bạn nhấn vào chữ copy ở dòng thứ 3. Vậy là đã xong phần lấy URL của hình.

5. Bên phải phần lấy URL là phần chèn ảnh, nhấn vào đó, ấn CTR+V (paste) rùi OK là xong. Sau đó bạn có thể tiếp tục viết các nội dung tiếp theo của mình. Nếu muốn post thêm ảnh, nhấn upload phía dưới, sau đó làm tương tự như trên.

Cách Post hình vào bài viết Untitl10
Admin
Admin
Administrator
Administrator

Pisces Tổng số bài gửi : 101
Job/hobbies : Đếm Tiền

https://hschool.forumvi.com

:02: Re: Cách Post hình vào bài viết

Bài gửi  huypro.kiss1 Thu Apr 30, 2009 11:43 pm

[b] affraid hay do nhung giao dien web xau wa Laughing Laughing Laughing
huypro.kiss1
huypro.kiss1
Tân Binh
Tân Binh

Virgo Tổng số bài gửi : 2

Bài gửi  Admin Fri May 01, 2009 10:40 am

huypro.kiss1 đã viết:[b] affraid hay do nhung giao dien web xau wa Laughing Laughing Laughing

Diễn đàn có 2 Admin
Giao Diện xấu ko phải tại tớ nhé tớ đã cố gắng làm rùi
Là do Admin Nguyễn Kiệt muốn thử sức sáng tạo thôi nên tớ tôn trọng và sẽ không thay đổi thành quả của anh ý hết 30-4, 1-5 giao diện sẽ trở lại bình thừơng đẹp ngay ý mà hihi

huypro.kiss1.... Khi post bài nhớ post bài có dấu nhé... nếu máy tính của bạn ko hỗ trợ được thì load ngay phần mềm này về dùng nhé mất có 15s thui hà
Cách Post hình vào bài viết 6p2hd46869399zq6
Admin
Admin
Administrator
Administrator

Pisces Tổng số bài gửi : 101
Job/hobbies : Đếm Tiền

https://hschool.forumvi.com

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content