Mường Khương No.1 High School Forum

Join the forum, it's quick and easy

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Buông tay dù chưa nắm tay........

2 posters

Go down

:18: Buông tay dù chưa nắm tay........

Bài gửi  ^Chjna_Doll^ Mon May 18, 2009 2:01 pm

Tớ vẫn biết, từ muôn đời nay, con đường tình yêu chỉ dành cho 2 người yêu nhau, nắm lấy tay nhau cùng sánh bước. Cho dù con người ta có lòng bao dung hay sự cố gắng bao nhiêu đi chăng nữa thì trên con đường đó không nên có người thứ ba, dù chỉ là bóng hình... Vậy mà...

Tớ đã dấn thân đi lên con đường chông gai đó với đôi chân trần của một cô gái đang yêu cậu rất nhiều, dù tớ cảm nhận được đôi chân mình rướm máu...

[Nỗi đau] - tớ cam chịu
[Uất hận] - tớ khóc than
[Tình iu ]- tớ chôn kín

Nhưng tớ vẫn phải đi...

...... phải đi để bik phía sau hạnh phúc còn có nỗi đau
.........phải đi để bik phía sau nụ cười còn có n'c mắt
...........phải đi để bik phía sau sự hiện diện của 1 ng` còn có sự ra đi
..............phải đi để bik sau tình iu là chúc phúc
.................phải đi để bik rồi lòng ng` còn có thể bạc bẻo đến đâu
....................cũng như phải đi để bik có những ng` trong ty luôn hok ngừng chờ đợi - nhưng hok phải chờ đợi ngày ai đó có thể iu họ mà chờ ngày họ có thể ngừng iu ai đó

Hạnh phúc hok phải cứ ôm khư khư thì nó là của mình
[Hỉu chứ - Hỉu rõ nữa là khác] - [nhưg sao cũng quá xót xa cậu nhỉ!]
Hok phải chưa từg cố gắng đâu...
Có đó!!!!
Cố gắng để bik mìh đã bại
Mong mỏi để bik mìh quá ngốc
Chờ đợi để bik mình dư thừa
Mỉm cười mà nghe tim mình đau

Trong tình yêu mỗi người đều chọn cho mình một cách yêu, một hướng yêu riêng và tớ đã chọn...

[Iu đơn phương]

Ngốc nghếch lắm phải không cậu ???.... ngay trong mắt mọi ng`

Vô nghĩa lắm cậu nhỉ ???.... cho cách nhìn của ai đó

...Và bây giờ , đang cảm thông & chia sẽ hết tất cả.
...Cảm thông để khi biết rằng , mình không wan trọng .
...Chia sẽ để rồi biết đc rằng , lời nói những ngày wa chỉ là gió .

Tớ đã từng :

Thức trắng đêm nay nhớ 1 ng`
Một ng` tôi nhớ, một ng` thôi
Đêm nay, đêm nữa, đêm mai nữa
Tôi nhớ một ng` hok nhớ tôi

Tớ biết :

Chia tay nào phải là kết thúc....
Chia tay để học cách iu ai đó bao dung hơn đấy chứ!
Chia tay để học cách chấp nhận những j phũ phàng nhất trong ty nà
Chia tay để biết trong lòng mình ai đó wan trọng đến chừng nào
Chia tay để bik thì ra chính mình đã tự buông tay khỏi thần hạnh phúc đấy
Chia tay để bik tớ đã bị gạt qua bên lề rồi phải hok cậu ?????

Tớ muốn cậu trả lời cho tớ một câu hỏi thôi, có thể là câu hỏi cuối cùng đó, được không ? ? ?

Thíck Cậu liệu có phải là 1 sai Lầm ???

Liệu có phải là sai lầm ko cậu ?? Khi tình cảm tớ dành cho cậu thì quá nhiều ... còn cậu dành cho tớ thì quá ít ...

Liệu có phải là sai lầm ko cậu ??? Khi càng ngày tớ càng muốn được ở gần cậu ...được bên cạnh cậu ... còn cậu thì .. tránh xa tớ ...

Liệu có phải là sai lầm ko cậu ??? Khi mà từ lúc cậu onl cho đến lúc cậu out.... cái nik của cậu cứ nhý không người chat ...

Liệu có phải là sai lầm ko cậu ??? Khi cậu cứ VÔ TÌNH làm tổn thương tớ .... cậu cứ ruồng rẫy, rũ bỏ tớ ... ....thật phũ phàng ...

Liệu có phải là sai lầm ko cậu ??? Khi mà bây giờ ... cậu đang ở 1 nơi rất xa tớ ...và xung quanh cậu .. còn biết bao nhiêu người khác ... liệu ... cậu có còn nhớ đến tớ... nhớ đến 1 đứa ngốc bị chìm ngập trong đám đông ... không nổi trội ...

Tớ nghe nói : Có thứ hạnh phúc gọi là buông tay

Bây giờ tớ cảm nhận rất rõ cậu à, cảm nhận tất cả bằng việc để chúng ngầm vào da thịt tớ, từng giọt máu tơ, ngấm đến trái tim của tớ, một trái tim.................

...Nếu như thiên đường của 2 chúng ta, ..giống như 1 bức tường hoa
...Phong toả mơ ước của tớ
...Hạnh Phúc Có phải là 1 cánh cửa sắt .... ngăn ko cho loài chim bay về phương nam
Nếu như cậu hướng về phía bầu trời ....Khao khát 1 đôi cánh
...tớ sẽ buông tay để cậu bay vút lên
Đôi cánh của cậu ko nên ở lại 1 nơi nào đó nhìn thời gian trôi wa
Nếu như lãng mạn đã biến thành vướng bận
...Thì tớ là người đầu tiên way lại với sự cô đơn ....
Có 1 thứ tình iu gọi là "chia tay "
Vì iu tớ bỏ mọi thứ cho dù đó là : "thiên đường hạnh phúc "
Nếu mình wen nhau làm cậu phải mệt mỏi
...Thà để tình iu chân thật mang tớ ra đi ...
Vì iu...tớ sẽ kết thúc giấc mơ ..."thiên đường hạnh phúc "
Tớ ra đi thinh lặng và bình yên để cậu có tất cả
Để tình iu chân thật giúp tớ nói ..."chia tay"
Đành mất cậu ..đành mãi mãi lìa xa cậu ....
.....Tớ đã buông tay

Tớ buông tay cậu dù chưa một lần trên con đường tình yêu hai bàn tay ta nắm lấy nhau...

Được sửa bởi ^Chjna_Doll^ ngày Fri May 22, 2009 2:01 pm; sửa lần 1.
^Chjna_Doll^
^Chjna_Doll^
Binh Nhì
Binh Nhì

:18: su that ve ty

Bài gửi  ^Chjna_Doll^ Mon May 18, 2009 2:45 pm

Chuyện rằng có một chàng trai ko may bị mù, quen biết đc một cô gái, hai người cùng yêu nhau đến một ngày chàng trai nói với cô gái: Khi nào anh nhìn thấy được thế giới này thì anh sẽ lấy cô gái làm vợ, rồi đến một ngày kia chàng trai được phẩu thuật mắt và anh nhìn thấy được ánh sáng, lúc này cô gái mới hỏi chàng trai: Bây giờ anh nhìn đc rồi, anh sẽ lấy em chứ ? Chàng trai bất ngờ vì thấy cô gái cũng bị mù như mình, anh ta đã từ chối cô gái, cô gái ra đi với nước mắt và nói rằng: Hãy giữ gìn cẩn thận đội mắt của mình anh nhé! Đôi mắt của chàng trai lúc này chính là của cô gái đã tặng cho anh.....

Cuộc sống là như thế đó, đôi khi người ta chấp nhận cho đi điều quý giá nhất, nhưng họ chẳng nhận được những j như đã mong muốn --> Hãy trân trọng và vun đắp cho những gì bạn đang có.
^Chjna_Doll^
^Chjna_Doll^
Binh Nhì
Binh Nhì

:18: yêu đơn phương !!!

Bài gửi  kunthannong.a2 Fri May 22, 2009 8:58 am

Trên đời này ... có 1 thứ tình cảm đău đớn nhất nhưng cũng vĩ đại nhất ... thứ tình cảm mà 1 đứa như tớ -lúc nào cũng quan niệm " cái gì ko thuộc về mình thì có cố vẫn vĩnh viễn ko thuộc về mình " - không bao h đủ kiên nhẫn để theo đuổi ... đó là tình yêu đơn phương ....

Còn gì đau đớn hơn việc tình yêu chẳng được đáp trả ... cho đi mà người ta chẳng buồn nhận ...Chẳng biết làm gì hết chỉ biết lặng lẽ ngắm nhìn cuộc sống của người ta từ 1 nơi rất xa .. bởi biết rằng mình không thể bước vào cuộc sống đó ... Có lúc lại tự lừa dối mình .. tự cho mình những ảo tưởng và hy vọng ....rằng người ta thik mình ... để rồi lại sụp đổ và thất vọng khi nhận ra người ta vô tâm quá ... có khi còn chẳng biết đến tình cảm của mình ...Có đôi khi chỉ là 1 cái nhìn ... 1 câu hỏi quan tâm .. 1 vài cử chỉ biểu hiện ... mình cũng biến đó là cái phao để bấu víu vào khi sắp bị chìm vào biển tuyệt vọng ... để rồi 1 ngày nhận ra tất cả chỉ là ngộ nhận ... cái phao đó xẹt đi và chính nó nhấn chìm mình xuống ...

Có những khi muốn quen 1 người khác ... muốn yêu 1 người khác ... nhưng trong lòng lại cứ chần chừ chờ đợi ... cứ hy vọng rằng 1 ngày người ta nhận ra và đáp trả tình cảm của mình ... cứ chờ hoài ... đợi hoài mà chẳng hề biết điều đó sẽ chẳng bao h xảy ra ...

Có khi trong lòng lại dấy lên sự ghen tuông ... khi thấy người ta quan tâm tới người khác ...nhắc nhiều tới người khác ... đùa cợt với người khác ...trong lòng lại lo lắng nếu người ta yêu người khác thì mình chẳng còn cơ hội ...

Rồi lại những lúc xót xa khi thấy người ta đau đớn vì người khác ... căm thù tột đỉnh kẻ đã làm cho người ta tổn thương .....

...Rồi khi lòng tự nhủ phải quên người ta đi .. phải chôn vùi đi ... nhưng làm không có được .. từ trước tới nay có bao h con tim nghe lời của lí trí đâu ...cứ luyến tiếc mãi điều gì mà chính mình cũng chẳng xác định rõ ... Cứ mỗi ngày những cảm xúc ... những hy vọng ... những thương yêu ... cứ giằng xé, giằng xé và xé nát con tim .... Nói 1 cách khác ... yêu đơn phương là cả 1 cuộc chiến đấu với chính bản thân mình ... 1 cuộc chiến không có người thắng ko có người thua ... chỉ biết 1 điều kết cục sẽ chắc chắn là đau đớn ...

Nhưng cũng thật vĩ đại .... vì người ta có thể chịu đựng được tất cả những đau đớn dày vò đó ... Biết là đớn đau những vẫn cứ xông vào ... Cứ cho đi cho đi .. có khi mỗi ngày lại nhiều hơn ... dẫu biết sẽ chẳng được đáp trả ...

Cũng như khi tớ từng nói với ai đó ... đừng chờ đợi tớ ... thì cái câu trả lời ấy ... " tớ yêu kậu vì tớ yêu kậu chứ không phải vì kậu sẽ yêu tớ ... và tớ chờ đợi là chờ đợi ngày tớ hết yêu kậu chứ không phải ngày kậu yêu tớ ... " ... cái câu ấy ... không biết đã bao lần đứng trước người đó tôi cảm thấy vô cùng xấu hổ .... vì đã có lúc tôi còn chẳng dám thừa nhận tình yêu của mình .... Và vì thế ... tình yêu đơn phương với tôi rất vĩ đại và vô cùng đáng trân trọng ...
kunthannong.a2
kunthannong.a2
Moderator
Moderator

Scorpio Tổng số bài gửi : 102

:18: Re: Buông tay dù chưa nắm tay........

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics