Mường Khương No.1 High School Forum

Join the forum, it's quick and easy

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Lời khuyên cho kẻ thất tình

3 posters

Go down

:05: Lời khuyên cho kẻ thất tình

Bài gửi  teen_banana Tue Apr 28, 2009 12:38 pm

Trong tình yêu không phải ai cũng nhận được tình yêu của nửa còn lại. Sau đây là một số lời khuyên cho. Đó cũng là kinh nghiệm từng trải của em!!!!!!! Very Happy

Yêu một người không có tình cảm với mình có thể mang đến cho bạn cảm giác đau buồn, thất vọng. Vậy làm sao để vượt qua nỗi đau và tiếp tục cuộc sống? Đó là một thử thách lớn mà những người không được đáp lại tình yêu cần chiến thắng.

1/Chấp nhận thực tế ngu*o*i` ta ko cung nhip da^p trái tim với bạn. Nếu vẫn cố tiếp tục và tin rằng một ngày nào đó nguoi` ay sẽ yêu mình thì bạn không bao giờ có thể tiến lên được.
2/Tỏ ra lạc quan. Bạn đừng để tình hình trở nên xấu hơn khi cố tìm kiếm người không yêu mình. Nó sẽ làm bạn biến thành người cay nghiệt và buồn rầu hơn.
3/Để tâm trí không nghĩ đến người ấy, bạn nên dành nhiều thời gian hơn cho bạn bè, gia đình và bản thân
4/Tìm cách để mình bận rộn. Thả mình vào côĐừng biến mình thành người cay nghiệt. Sau 1 đến 2 tuần đau buồn, bạn hãy buộc mình chấm dứt những cuộc đối thoại về tình yêu không thành hay cố tìm kiếm những thông tin về chuyện tình buồn. Rồi đến một lúc nào đó, sự đau khổ cũng sẽ tự phai nhạt và cho phép tâm trí bạn thảnh thơi. việc hay những sở thích. Nếu bạn không có nhiều sở thích thì cũng không khó để tìm cho mình một thú vui thư giãn đầu óc.
5/- Nếu bạn đã từng một lần thất bại trong tình yêu, hãy nghĩ xem mình sẽ vượt qua nỗi đau ấy thế nào. Bạn đã làm được một lần thì sự vượt qua lần hai bạn cũng có thể làm được.
6/Tự vấn bản thân "Tại sao tôi lại muốn một người không yêu tôi quay trở lại nhỉ?" Bạn đáng được đối xử tốt hơn. Bạn có thể thấy rằng mình đang lặp lại một căn bệnh hồi nhỏ là cố bám theo người không đánh giá cao mình để mong được sự đồng tình mà bạn không thể có được từ bố mẹ.
7/Đừng biến mình thành người cay nghiệt. Sau 1 đến 2 tuần đau buồn, bạn hãy buộc mình chấm dứt những cuộc đối thoại về tình yêu không thành hay cố tìm kiếm những thông tin về chuyện tình buồn. Rồi đến một lúc nào đó, sự đau khổ cũng sẽ tự phai nhạt và cho phép tâm trí bạn thảnh thơi.
8/Tránh gặp người ấy. Trong một số trường hợp không đừng được như hai bạn cùng làm chung một cơ quan hay học cùng lớp nhưng không nên đến những nơi mà bạn biết người ấy thường xuyên lui tới.
9/Nhớ kỹ phương châm "Một nụ cười bằng mười thang thuốc bổ" để chịu khó cười. Bạn có thể xem một bộ phim hài, hài kịch hay gặp gỡ những người bạn vui tính biết pha trò. Cười nhiều sẽ giúp bạn không bị đau buồn và nghĩ nhiều đến tình yêu không lời đáp.
10/Không nên tức giận vì cảm giác ấy sẽ len lỏi, ảnh hưởng tới mọi lĩnh vực của cuộc sống. Bạn sẽ xa lánh bạn bè nếu bạn luôn cáu kỉnh và trút nỗi bực dọc vào họ.
11/Đừng khép chặt trái tim. Bởi cho dù có tin hay không thì anh ấy không phải là người đàn ông duy nhất trên thế giới này. Hãy quên anh ta đi và dành cơ hội cho người thật sự yêu bạn.
teen_banana
teen_banana
Tân Binh
Tân Binh

Virgo Tổng số bài gửi : 18
Job/hobbies : hoc sinh

:05: ...pái phục lun...

Bài gửi  kid...pro Mon May 04, 2009 1:07 pm

Suspect tên kia...mi viết thế thì bố thăng nào làm được... hjzhjz...
kid...pro
kid...pro
Moderator
Moderator

Sagittarius Tổng số bài gửi : 32

:05: ^^!

Bài gửi  teen_banana Tue May 05, 2009 11:06 am

Chài đất chỉ là lời khuyên thui làm hay không mặc kệ ông đó làm được thì tốt
teen_banana
teen_banana
Tân Binh
Tân Binh

Virgo Tổng số bài gửi : 18
Job/hobbies : hoc sinh

:05: sax

Bài gửi  kyanhtimgirl9x Sat May 16, 2009 5:30 pm

chua quá mấy ông ơi . tui thách ông ngọc làm đcj như thế đó làm đcj tui cho $$$$ nhìu nhìu Very Happy
kyanhtimgirl9x
kyanhtimgirl9x
HS Cá Biệt
HS Cá Biệt

Virgo Tổng số bài gửi : 59
Job/hobbies : cướp & giết

:05: Re: Lời khuyên cho kẻ thất tình

Bài gửi  Sponsored content

Sponsored content